เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ของกินหาได้ทุกที่แค่มีน้ำพอล่ะ  (อ่าน 765 ครั้ง)

tnakornba

• บุคคลทั่วไป
ของกินหาได้ทุกที่แค่มีน้ำพอล่ะ
« เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 10:34:27 AM »
ตอนสมัยที่แห้งแร้งผมไปขุดแมลงกับปูมากินครับ

ออฟไลน์ webmaster

• ลูกอีสานฮักบ้านเกิด
  • Administrator
  • Jr. Member
  • ผมเป็นฅนอีสาน ถึงจนแต่จริงใจ
    • ประตูสู่อีสาน
Re: ของกินหาได้ทุกที่แค่มีน้ำพอล่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 07:18:53 AM »
กุดจี่ น. กุดจี่ ชื่อแมลงชนิดหนึ่ง มีหลายอย่าง เช่น แมลงที่เกิดในกองขี้ควาย เรียก กุดจี่ ที่อยู่ตามหนองเรียก กะชอน จี่ชอน ก็เรียก แมลงมีปีกจำพวกหนึ่ง ขุดรูอยู่ตามต้นไม้ชอบกินใบไม้อ่อน เรียก แมงกินูน. type of insect.
งานฟรีผมไม่ว่าง งานจ้างเชิญเลยครับ